อยากทราบว่าที่ รพ. รักษาโรคนี้ไหมคับ

อยากทราบว่าที่ รพ. รักษาโรคนี้ไหมคับ

โพสต์โดย boysodazaza » 11 พ.ค. 2012, 21:42

คือ ผมเป็น อาการแปลกๆมาสัก สาม สี่ปี ได้แล้วคับ มีอาการ รู้สึกหัวใจเต้นเร็วผิดปกติ หายใจไม่ค่อยออก วิงเวียน เหมือนจะเป็นลม ถ้าหนักๆเข้าก็เหมือนจะคุมสติไม่อยู่ เหมือนจะเป็นบ้า เหมือนจะตายให้ได้ เป็นแบบนี้บ่อยมาก ก็เคยไปตรวจที่ รพ แล้วเหมือนกัน ก็ไม่เจออะไรผิดปกติ ก็เลยสงสัยว่าตัวเองเป็นอะไร แล้ววันหนึ่งผมก็ไปตรวจร่างกายที่ รพ แห่งหนึ่ง บังเเอิญ เดินผ่าน บอร์ด ที่ติดอยู่หน้าห้องตรวจ เห็นโรคๆหนึ่ง ที่มีอาการคล้ายที่ผมเป็นมาก ยื่นอ่านสักพัก จึงได้รู้ว่า เค้าเรียกว่า โรคแพนิค หรือ โรคตื่นตะหนก เลยอยากทราบว่าที่ รพ จิตเวชสงขลา รักษาโรคนี้ด้วยหรือไม่ ผมกลัวไปบอกหมอแล้ว กลัวว่าหมอจะหาว่ารู้ดีกว่าหมอ เลยไม่กล้าไปที่ รพ ทั่วๆไป เพราะจากที่ผมอ่านเกี่ยวกับ โรคแพนิค มา มันเป็นโรคเกี่ยวกับ ระบบประสาท ที่ทำงานผิดปกติ
boysodazaza

ย้อนกลับไปยัง ปรึกษาปัญหาจิตเวช